अजित पवारांचा धनंजय मुंडेंना धक्का, भाजपचंही टेंशन वाढलं

Ajit Pawar

Ajit Pawar |  राज्यात सध्या मस्साजोगचे सरपंच संतोष देशमुख यांच्या हत्येचं प्रकरण चांगलंच तापलं आहे. या प्रकरणात धनंजय मुंडे यांच्या राजीनाम्याची मागणी करण्यात येत आहे. या मुद्द्यावरून विरोधकांनी सरकारला कोंडीत पकडलं आहे. अशा परिस्थितीमध्ये धनंजय मुंडे यांना पालकमंत्रिपद मिळणार का? याकडे सर्वांचं लक्ष लागलं होतं मात्र त्यांचं नाव या यादीमधून वगळण्यात आलं आहे.

गेल्यावेळी धनंजय मुंडे हे बीडचे पालकमंत्री होते. मात्र धनंजय मुंडे यांना बीडचं पालकमंत्रिपद देऊ नये अशी मागणी करण्यात येत  होती. अखेर बीडचं पालकमंत्रिपद हे राष्ट्रवादीकडेच राहिलं आहे, मात्र धनंजय मुंडे यांना डच्चू मिळाला असून, बीडचे नवे पालकमंत्री हे आता अजित पवार असणार आहेत.

बीडमध्ये भाजपला आव्हान

बीड जिल्ह्यात अजित पवार यांचा प्रभाव वाढल्याने भाजपसाठी (BJP) ही एक मोठी धोक्याची घंटा मानली जात आहे. या भागात भाजपचे बळ मजबूत असूनही, अजित पवार यांनी आपली राजकीय पाळेमुळे अधिक घट्ट केली आहेत.

पवार यांनी बीडमधील स्थानिक नेत्यांशी सलोख्याचे संबंध प्रस्थापित करत, विकासाच्या मुद्द्यावर भर दिला आहे. शासकीय योजना आणि निधी वाटपाच्या पारदर्शकतेमुळे त्यांनी लोकांचा विश्वास जिंकला आहे. यामुळे बीड जिल्ह्यातील अनेक गावांमध्ये पवार यांच्याविषयी सकारात्मक वातावरण निर्माण झाले आहे.

पुण्यात अजूनही ‘दादा’ची छाप

पुण्यात अजित पवार यांचा दबदबा अजूनही कायम आहे. पालकमंत्री म्हणून त्यांनी शहराच्या विकासासाठी मोठ्या प्रमाणावर योगदान दिले आहे. शहरीकरण, पायाभूत सुविधा आणि सार्वजनिक सेवांमध्ये सुधारणा करून त्यांनी पुणेकरांच्या मनात स्थान मिळवले आहे.

पवार यांच्या कामगिरीमुळे पुण्यातील स्थानिक प्रशासनावर त्यांचा प्रभाव स्पष्ट दिसून येतो. विकासकामांच्या वेगवान अंमलबजावणीमुळे अजित पवार यांना पुण्यात ‘दादा’ म्हणून ओळखले जाते.

Join WhatsApp

Join Now

अधिक चांगल्या अनुभवासाठी ही बातमी Chrome मध्ये उघडा! आपण सध्या Facebook च्या ब्राउझरमध्ये हे पेज पाहत आहात. कृपया वरच्या उजव्या कोपऱ्यातील तीन बिंदूंवर क्लिक करून Open in external browser पर्याय निवडा .