Saif Ali Khan l प्रसिद्ध अभिनेता सैफ अली खान (Saif Ali Khan) याच्यावर गुरुवारी पहाटे त्याच्या मुंबईतील (Mumbai) निवासस्थानी झालेल्या भ्याड हल्ल्याचा तपास सुरु आहे. या हल्ल्यात सैफ जखमी झाला असून त्याच्यावर रुग्णालयात उपचार सुरु आहेत. या घटनेला आता ४८ तासांपेक्षा अधिक काळ उलटून गेला आहे, तरी देखील हल्लेखोराचा अद्याप पत्ता लागलेला नाही. पोलिसांची अनेक पथके या प्रकरणाचा कसून शोध घेत आहेत. तपासादरम्यान पोलिसांना (Mumbai Police) सीसीटीव्ही फुटेजमध्ये काही संशयास्पद हालचाली आढळून आल्याने या प्रकरणाचे गूढ अधिकच वाढले आहे.
सुरुवातीला पोलिसांना संशय होता की हा हल्ला चोरीच्या उद्देशाने झाला असावा. परंतु, घटनास्थळावरून कोणतीही मौल्यवान वस्तू चोरीला गेलेली नाही. त्यामुळे हा हल्ला वैयक्तिक वादातून झाला असण्याची दाट शक्यता वर्तवण्यात येत आहे. दरम्यान, या प्रकरणात पोलिसांना काही महत्वाचे धागेदोरे सापडले आहेत आणि लवकरच हल्लेखोराला अटक केली जाईल, असा विश्वास पोलीस (Police) सूत्रांनी व्यक्त केला आहे.
Saif Ali Khan l परिचितांवर संशयाची सुई का? आणि संशयित ताब्यात
तपासादरम्यान पोलिसांना असे आढळून आले की, हल्लेखोराने इमारतीत अगदी सहजपणे प्रवेश केला होता. एवढेच नाही तर, हल्ला केल्यानंतर तो सहजपणे पळून जाण्यात यशस्वी देखील झाला. या सर्व बाबींवरून, हल्लेखोर हा सैफच्या परिचयाचा असावा आणि त्याला इमारतीच्या रचनेची, तेथील सुरक्षा यंत्रणेची खडानखडा माहिती असावी, असा संशय अधिक बळावला आहे. या शक्यतेच्या आधारे पोलिसांनी सैफच्या घरी फर्निचरचे काम करणाऱ्या एका संशयिताला चौकशीसाठी ताब्यात घेतले आहे.
सैफच्या घरी काम करणारे नोकरचाकर, फर्निचरचे काम करणारे कारागीर अशा अनेकांची कसून चौकशी सुरु करण्यात आली आहे. या चौकशीतून काहीतरी धागादोरा हाती लागेल, अशी पोलिसांना आशा आहे. आजूबाजूची सुमारे १५ पोलिस ठाण्यांची पथके, गुन्हे शाखेची दहा पथके मागावर असूनही काहीच सुगावा लागत नसल्याने संशयाची सुई सैफच्या परिचयातील, सोबत राहणाऱ्यांवर जात आहे.
सीसीटीव्ही फुटेजमुळे तपासाला वेगळेच वळण
सीसीटीव्ही फुटेजमुळे या प्रकरणाला कलाटणी मिळाली आहे. हल्ल्यानंतरचे सीसीटीव्ही फुटेज संशयास्पद आहे. पहिल्या फुटेजमध्ये हल्लेखोर पायऱ्या उतरताना दिसतो, तर दुसऱ्या फुटेजमध्ये तो जिना चढताना दिसतो. वर जाताना त्याने आपला चेहरा कपड्याने झाकला होता आणि त्याच्या पायात बूट नव्हते. मात्र, खाली येताना त्याच्या पायात बूट घातलेले आहेत आणि चेहरा उघडा आहे. त्याने हे जाणीवपूर्वक केले की यामागे वेगळा काही हेतू असावा याचे अंदाज पोलिसांकडून बांधले जात आहेत.
पोलिसांनी इमारतीमधील सर्व सीसीटीव्ही फुटेज ताब्यात घेऊन तपास केला आहे. या फुटेजमध्ये हल्लेखोर इमारतीत प्रवेश करताना आणि काही वेळाने बाहेर पडताना दिसत आहे. हे फुटेज हल्लेखोराला पकडण्यासाठी महत्वाचे ठरू शकते. मात्र, या फुटेजमधून हल्लेखोराची ओळख पटवण्यात पोलिसांना अद्याप यश आलेले नाही. उलट, या फुटेजमुळे या प्रकरणातील गूढ आणखी वाढले असून तपासाला एक वेगळेच वळण मिळण्याची शक्यता निर्माण झाली आहे.
हल्लेखोराचा शोध सुरुच, ४८ तास उलटूनही हल्लेखोर मोकाट
पोलिसांची पथके दिवसरात्र एक करून हल्लेखोराचा शोध घेत आहेत. सीसीटीव्ही फुटेज, प्रत्यक्षदर्शींची माहिती, तांत्रिक विश्लेषण अशा सर्व मार्गांनी तपास सुरु आहे. या हल्ल्याला आता दोन दिवस उलटून गेले आहेत तरी अद्याप हल्लेखोराचा काहीच सुगावा लागलेला नाही. लवकरच या प्रकरणाचा उलगडा होईल, अशी आशा आहे.
Title : Involvement of a close person in the attack on Saif Ali Khan
महत्वाच्या बातम्या-
जिथे कट रचला तिथलं सीसीटीव्ही फुटेज मिळालंच नाही, तपासातून मोठा खुलासा
लेकीबाबत बोलताना अभिषेक बच्चन याचं मोठं वक्तव्य, म्हणाला…
सर्वांत मोठी बातमी! ठाकरे गटाच्या आमदाराचा भीषण अपघात
चार्जिंगची कटकट नाही, सौरऊर्जेवर चालणार इलेक्ट्रिक कार, पाहा संपूर्ण माहिती