मुंबई-पुणे एक्सप्रेस वेवर तीन दिवस मेगाब्लॉक, वाहतुकीत केला ‘हा’ मोठा बदल

Mumbai-Pune Expressway

Mumbai-Pune Expressway l मुंबई-पुणे द्रुतगती मार्गावर (Mumbai-Pune Expressway) येत्या २२ ते २४ जानेवारी दरम्यान तीन दिवस पुलाचे गर्डर (Bridge Girders) उभारण्याचे काम करण्यात येणार आहे. या कामासाठी दर दिवशी दुपारी १२ ते ३ या वेळेत तीन तासांचा मेगाब्लॉक (Megablock) घेण्यात येणार आहे. या कालावधीत मुंबईहून (Mumbai) पुण्याकडे (Pune) जाणारी वाहतूक पर्यायी मार्गाने वळवण्यात येणार आहे, अशी माहिती रस्ते विकास महामंडळाने (Road Development Corporation) दिली आहे.

वाहतुकीसाठी पर्यायी मार्ग :

मेगाब्लॉकच्या कालावधीत मुंबईहून पुण्याकडे जाणारी वाहतूक दुपारी १२ ते ३ या वेळेत वळवण ते वरसोली टोल नाका (Varsoli Toll Naka) येथून राष्ट्रीय महामार्ग क्रमांक ४८ (National Highway No. 48) मार्गे देहूरोड (Dehuroad) कडे वळवण्यात येणार आहे. त्यानंतर ही वाहतूक पुन्हा दुपारी ३ नंतर द्रुतगती मार्गाच्या पुणे वाहिनीवरून सोडण्यात येईल.

कोणत्या मार्गावर परिणाम? :

या मेगाब्लॉकचा परिणाम प्रामुख्याने मुंबईहून पुण्याकडे जाणाऱ्या वाहतुकीवर होणार आहे. डोंगरगाव (Dongargaon) आणि कुसगाव (Kusgaon) येथे स्थानिक वाहतुकीसाठी उन्नत मार्ग (Elevated Road) उभारण्याचे काम सुरू असल्याने हा ब्लॉक घेण्यात येत आहे. या कालावधीत पुण्याहून मुंबईकडे येणारी वाहतूक मात्र नेहमीप्रमाणे सुरू राहील.

Mumbai-Pune Expressway l वाहनचालकांना सूचना :

रस्ते विकास महामंडळाने वाहनचालकांना या बदलाची नोंद घेऊन सहकार्य करण्याचे आवाहन केले आहे. तसेच, प्रवास सुरू करण्यापूर्वी वाहतुकीच्या ताज्या நிலையை जाणून घेण्याचा सल्लाही देण्यात आला आहे. वाहनचालक मदतीसाठी महामार्ग पोलिसांच्या (Highway Police) हेल्पलाइन क्रमांकावर संपर्क साधू शकतात.

महत्त्वाचे मुद्दे:

ब्लॉकची तारीख: २२ ते २४ जानेवारी २०२५
ब्लॉकची वेळ: दुपारी १२ ते ३ (दर दिवशी तीन तास)
प्रभावित मार्ग: मुंबईहून पुण्याकडे जाणारा द्रुतगती मार्ग
पर्यायी मार्ग: वळवण ते वरसोली टोल नाका येथून राष्ट्रीय महामार्ग क्र. ४८ मार्गे देहूरोड

वाहतुकीचा वळण मार्ग तपशीलवार:

-मुंबईहून पुण्याकडे जाणारी वाहतूक दुपारी १२ ते ३ दरम्यान वळवण ते वरसोली टोल नाक्यापर्यंत द्रुतगती मार्गावरूनच धावेल.
-वरसोली टोल नाक्यावरून ही वाहतूक राष्ट्रीय महामार्ग क्र. ४८ वर वळवली जाईल.
-राष्ट्रीय महामार्ग क्र. ४८ वरून ही वाहतूक देहूरोड मार्गे पुण्याकडे जाईल.
-दुपारी ३ नंतर ही वाहतूक पुन्हा द्रुतगती मार्गाच्या पुणे वाहिनीवरून सोडण्यात येईल.

News Title : Mumbai-Pune Expressway: 3-Day Block for Bridge Work

 

Join WhatsApp

Join Now

अधिक चांगल्या अनुभवासाठी ही बातमी Chrome मध्ये उघडा! आपण सध्या Facebook च्या ब्राउझरमध्ये हे पेज पाहत आहात. कृपया वरच्या उजव्या कोपऱ्यातील तीन बिंदूंवर क्लिक करून Open in external browser पर्याय निवडा .