अदानींचं नाव घेत राहुल गांधींनी सगळंच काढलं; लोकसभेतील भाषण होतंय व्हायरल

नवी दिल्ली | काँग्रेस नेते आणि खासदार राहुल गांधी (Rahul Gandhi) त्यांच्या भारत जोडो (Bharat Jodo) यात्रेत एक गोष्ट वारंवार सांगत होते की म्हातारा राहुल आता मेला आहे. मात्र भारतीय जनता पक्षाचे (Bjp) लोक त्यांची खिल्ली उडवत होते. पण लोकसभेत राष्ट्रपतींच्या अभिभाषणावरील आभारप्रदर्शनावरील चर्चेदरम्यान ज्या प्रकारे राहुल गांधींनी सत्ताधारी पक्षावर आरोपांची फैरी झाडली त्यावेळी सर्वांना वेगळेच राहुल गांधी पाहायला मिळाले. यावेळी त्यांनी थेट पंतप्रधान नरेंद्र मोदींनाही (Pm Narendra Modi) सवाल केले.

आपल्या भाषणादरम्यान राहुल यांना जे सिद्ध करायचं होतं त्यात ते बऱ्याच अंशी यशस्वी झालं. राहुल यांनी सभागृहात वस्तुस्थिती मांडली आणि मोदींनाही घेरण्याचा प्रयत्न केला.

भाषणादरम्यान राहुल यांनाही लोकांशी संपर्क साधता आला. काँग्रेसच्या (Congress) आक्रमक हल्ल्याने सत्ताधाऱ्यांचा आत्मविश्वास डळमळीत झाल्याचं पहिल्यांदाच दिसून आलं.

अर्जुन मेघवाल, निशिकांत दुबे आणि रविशंकर प्रसाद हे मंत्री सत्ताधारी पक्षात बसले होते. राहुल आरोप करत असताना सत्ताधारी पक्षाचे हे नेते नियम पुस्तकावर बोलत होते. प्रसाद नियम पुस्तिका घेऊन सर, हुजूर म्हणत नियम पुस्तकातील नियमांचा संदर्भ देताना दिसले.

राहुल असे आरोप करू शकत नाहीत, हे गंभीर आरोप असतील तर नोटीस द्यावी लागेल, असं ते सांगत होते. त्यात तुम्ही बॅकफूटवर असल्याचं स्पष्टपणे सांगितलं होतं. वक्ता ओम बिर्ला यांनी आपलं कर्तव्य बजावत असताना राहुल गांधींना न टोकता त्यांना बोलू दिलं.

दरम्यान, राहुल गांधींनी अदानींना दिल्या गेलेल्या प्रोजेक्टवर देखील भाष्य केलं. पंतप्रधान इस्रायलला गेले, तिथे अदानीजी दिसले आणि त्यानंतर त्यांना संरक्षण करार मिळाला, ज्याचा त्यांना अनुभव नाही, असं राहुल गांधींनी यावेळी सांगितलं.

तसेच राहुल गांधींनी विमानतळ व्यवस्थापनाचा उल्लेख करून सांगितलं की, या कंपनीला विमानतळ व्यवस्थापनाचा अनुभव कधीच नव्हता. तसेच मला पडलेले सर्व प्रश्न मी विचारत नसून तरुणांनी मला यात्रेदरम्यान हे प्रश्न विचारल्याचं त्यांनी सांगितलं. यावेळी राहुल गांधींनी पुरावे देखील सादर केल्याचं पाहायला मिळालं.

महत्त्वाच्या बातम्या-

Join WhatsApp

Join Now

अधिक चांगल्या अनुभवासाठी ही बातमी Chrome मध्ये उघडा! आपण सध्या Facebook च्या ब्राउझरमध्ये हे पेज पाहत आहात. कृपया वरच्या उजव्या कोपऱ्यातील तीन बिंदूंवर क्लिक करून Open in external browser पर्याय निवडा .