Swargate Rape Case | पुण्यातील स्वारगेट बस स्थानकावर घडलेल्या बलात्कार प्रकरणात (Swargate Bus Stand Rape Case) आरोपी दत्तात्रय गाडे याला पकडण्यात महत्त्वाची भूमिका बजावणारे गणेश गव्हाणे यांनी थरारक अनुभव सांगितला. आरोपीला पकडल्यानंतर त्याने आत्महत्येचा प्रयत्न केला असता, तर मोठा अनर्थ घडला असता, असे गव्हाणे म्हणाले.
पाठलाग करून पकडले
दत्तात्रय गाडे पोलिसांना गुंगारा देत असताना, गणेश गव्हाणे आणि त्यांचे सहकारी त्याचा पाठलाग करत होते. एका विहिरीजवळ दत्तात्रय बसलेला दिसताच, गव्हाणे यांनी गाडीचा लाईट त्याच्यावर टाकला आणि त्याला पकडण्यासाठी धाव घेतली.
मुलाशी बोलण्याची इच्छा आणि ‘रोगर’ची बाटली
गव्हाणे यांनी पकडल्यावर दत्तात्रय म्हणाला, “मला माझ्या मुलासोबत बोलू द्या, मी उद्या हजर होतो.” धक्कादायक बाब म्हणजे, त्याच्या हातात ‘रोगर’ (Rogar) या औषधाची बाटली होती. हे विषारी औषध पिऊन आत्महत्या करण्याचा त्याचा प्रयत्न असावा, अशी शक्यता वर्तवण्यात येत आहे.
गव्हाणे यांची सतर्कता
गव्हाणे यांनी प्रसंगावधान राखत तात्काळ दत्तात्रयच्या हातातील ‘रोगर’ची बाटली हिसकावून घेतली, ज्यामुळे मोठा अनर्थ टळला. त्यानंतर त्यांनी तातडीने पोलीस पाटलांना (Police Patil) फोन करून घटनेची माहिती दिली, तसेच दत्तात्रयचे त्यांच्याशी बोलणे करून दिले.
पोलिसांची कारवाई
माहिती मिळताच पोलीस घटनास्थळी दाखल झाले आणि त्यांनी दत्तात्रयला ताब्यात घेतले. या घटनेमुळे, आरोपीला पकडण्यात केवळ पोलिसांचेच नाही, तर सतर्क नागरिकांचेही योगदान महत्त्वाचे ठरले, हे दिसून येते.
Title : Swargate Rape Case Accused Had Poison Villager Foiled Suicide Attempt