महायुती आणि मविआला टक्कर देण्यासाठी महाराष्ट्रात तिसरी आघाडी तयार; ‘या’ पक्षांचा समावेश

Maharashtra Election l महायुती आणि म.वि.आ.नंतर महाराष्ट्रात तिसरी आघाडी, हे दोन दिग्गज आले संभाजी राजेंसोबत आगामी विधानसभा निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर राज्यात तिसरी आघाडी तयार झाली आहे. यामध्ये माजी खासदार संभाजीराजे छत्रपती, राजू शेट्टी तसेच अपक्ष आमदार बच्चू कडू यांचा समावेश आहे.

राज्यात तिसरी आघाडी तयार :

महाराष्ट्रात महायुती आणि महाविकास आघाडी यांना पर्याय म्हणून ‘परिवर्तन महाशक्ती’ची घोषणा करण्यात आली आहे. कारण या सत्ताधारी आणि विरोधी या आघाड्यांमुळे महाराष्ट्रातील जनता अस्वस्थ असून त्यांना बदल हवा आहे असे मत माजी राज्यसभा खासदार संभाजी राजे यांनी व्यक्त केले आहे.

नोव्हेंबरमध्ये महाराष्ट्रात विधानसभा निवडणुका होण्याची शक्यता आहे. महाविकास आघाडीमध्ये शिवसेना (ठाकरे गट), शरद पवार यांच्या नेतृत्वाखालील राष्ट्रवादी काँग्रेस आणि काँग्रेस यांचा समावेश आहे, तर सत्ताधारी आघाडीत एकनाथ शिंदे यांची शिवसेना, भाजपा आणि अजित पवार यांच्या नेतृत्वाखालील राष्ट्रवादी काँग्रेस यांचा समावेश आहे. मात्र अशातच आता राज्याच्या राजकारणात तिसऱ्या आघाडीचा समावेश झाला आहे.

Maharashtra Election l संभाजीराजे छत्रपती काय म्हणाले? :

यासंदर्भात संभाजीराजे म्हणाले की, दोन राष्ट्रवादी आणि दोन शिवसेनेच्या उपस्थितीने लोकांचा भ्रमनिरास झाला आहे. दोन गट सत्तेत तर दोन विरोधात आहेत. म्हणूनच आपण परिवर्तनाची महासत्ता निर्माण केली आहे. याप्रकरणी 26 सप्टेंबर रोजी पहिली जाहीर सभा होणार असल्याचे त्यांनी सांगितले आहे.

याशिवाय जून 2022 आणि जुलै 2023 मध्ये शिवसेना आणि राष्ट्रवादी काँग्रेसमध्ये फूट पडली. मराठा कोट्यातील कार्यकर्ते मनोज जरांगे आणि वंचित बहुजन आघाडीचे नेते प्रकाश आंबेडकर यांनीही नव्या आघाडीत सहभागी व्हावे, असे ते म्हणाले आहेत.

News Title : Third alliance ready in Maharashtra Politics

महत्वाच्या बातम्या –

काँग्रेसने मुख्यमंत्रीपदावर दावा करू नये, राऊतांच्या वक्तव्यामुळे माविआमध्ये फूट पडणार?

सरकारचा मोठा निर्णय! वीज दर ‘इतक्या’ रुपयांनी कमी होणार

मोठी बातमी! भाईजानच्या वडिलांना धमकी देणाऱ्या ‘त्या’ व्यक्तीच्या फोटोने खळबळ

ठाकरे की शिंदे?, यंदा शिवाजी पार्कवर कोण गाजवणार दसरा मेळावा?

सोनं स्वस्त झालं की महाग?, सराफा बाजारात काय आहेत सध्या दर?